Dây nhẩy quang 10m loại SM 2.0/3.0

Fiber Optic Patch Cords

test

Dây nhẩy quang 10m loại SM 2.0/3.0

50,000 

Dây nhảy quang 10m SM

Dây nhảy quang SM dùng được cho các thiết bị chuyển đổi quang điện, thiết bị mạng và các thiết bị quang viễn thông khác.

SKU: PC-10mSM Categories: , ,

Khái niệm cơ bản

– Dây nhảy quang: dây nhảy quang là một đoạn sợi quang có đường kính thông dụng là 0.9, 2.0, 2.4, 3.0  mm, hai đầu được gắn sẵn đầu nối cáp quang, các đầu nối này có thể là dạng PC, UPC, APC, thuộc chuẩn: SC, ST, FC, LC,MU, E2000,..

  1. Công dụng

– Dây nhảy quang: dùng để kết nối từ hộp ODF đến thiết bị quang điện hoặc giữa hai ODF với nhau.

– Dây nối quang – Pigtails: dùng để kết nối giữa cáp quang với ODF.

      2. Cấu tạo chung

Mỗi loại đầu nối cáp quang được cấu tạo từ nhiều thành phần với tên gọi khác nhau, nhưng tựu chung vẫn gồm 3 thành phần chính: ống nối – ferrule, thân đầu nối – connector body, khớp nối – coupling mechanism.

cautaochung

Ống Nối – Ferrule: Là một cấu trúc dạng rỗng (thường là dạng trụ), được làm từ sứ, kim loại hoặc nhựa chất lượng cao. Chức năng dùng để giữ chặt sợi quang.

– Thân Đầu Nối – Connector Body: Một cấu trúc làm từ nhựa hoặc kim loại chứa ống nối, cố định với lớp vỏ ngoài bảo vệ (jacket) và lớp chịu lực (strength members).

– Khớp nối – Coupling Mechanism: Là một phần của thân đầu nối, có nhiệm vụ cố định đầu nối khi thực hiện kết nối đến các thiết bị khác.

         3. Phân loại dây nhảy quang

Dây nhảy quang thường được chia làm 2 loại cơ bản: single mode (hay còn gọi là đơn mốt) và multi mode (hay còn gọi là đa mốt), ngoài ra còn phân loại dựa vào đầu nối (connector) của dây nhảy quang là: ST, SC, FC, LC…hay phân loại dựa trên dây đơn (simplex) hay dây đôi (duplex)
– Dây nhảy quang đơn mốt đầu nối FC/UPC, SC/UPC, LC/UPC, ST/UPC, FC/APC, SC/APC, LC/APC, E2000/PC, E2000/APC
– Dây nhảy quang đa mốt: chuẩn OM1 62.5/125um, OM2 50/125um, OM3 (10G) 50/125um,(OM được viết tắt từ Optical Mode) đầu nối FC/PC, SC/PC, LC/PC, ST/PC. Dây nhảy quang có đầu nối theo chuẩn công nghiệp: SMA905, TOCP200 (TOSHIBA), HFBR451 (AVAGO)
– Dây đơn simplex hoặc dây đôi duplex, dây 12 sợi
– Đường kính dây Ø  0.9mm hoặc 2.0mm hoặc 3.0mm
– Dây nhảy quang vỏ PVC hoặc vỏ chống cháy LSZH
– Dây nhảy quang sợi lõi nhựa  Plastic Optical Fiber (POF)

Đơn giá phụ thuộc vào đơn hàng, số lượng ….

Back to top
Loading...